Rubutun ɓangaren litattafan almara ta ɗanyen abu

A cikin masana'antar takarda, zaɓin albarkatun ƙasa yana da mahimmancin mahimmanci ga ingancin samfur, farashin samarwa da tasirin muhalli. Masana'antar takarda tana da kayan albarkatun ƙasa iri-iri, musamman waɗanda suka haɗa da ɓangaren litattafan almara, ɓangaren bamboo, ɓangaren ciyawar ciyawa, ɓangaren litattafan almara, ɓangaren litattafan almara da ɓangaren litattafan almara.

1

1. Itace ɓangaren litattafan almara

Itacen itace yana daya daga cikin kayan da aka fi amfani da su wajen yin takarda, kuma ana yin su ne daga itace (nau'i-nau'i iri-iri ciki har da eucalyptus) ta hanyoyin sinadarai ko injiniyoyi. Bangaran itace bisa ga nau'ikan juzu'insa daban-daban, ana iya ƙarawa zuwa ɓangaren sinadarai (kamar sulfate ɓangaren litattafan almara, ɓangaren litattafan almara) da ɓangaren litattafan almara (kamar niƙa dutsen niƙa itace, ɓangaren litattafan almara mai zafi). Takarda ɓangaren litattafan almara na itace yana da abũbuwan amfãni daga babban ƙarfi, mai kyau tauri, karfi tawada sha, da dai sauransu An yi amfani da ko'ina a cikin samar da littattafai, jaridu, marufi takarda da musamman takarda.

2. Bamboo bambaro

2

Bamboo bamboo an yi shi ne daga bamboo a matsayin ɗanyen kayan aikin ɓangaren litattafan almara. Bamboo yana da ɗan gajeren sake zagayowar ci gaba, ƙarfin haɓakawa mai ƙarfi, albarkatun ƙasa ne na muhalli don yin takarda. Bamboo ɓangaren litattafan almara yana da babban fari, mai kyau iska mai iska, mai kyau tauri da sauran halaye, dace da samar da takarda al'adu, takarda mai rai da wani ɓangare na takarda marufi. Tare da haɓaka wayar da kan muhalli, buƙatun kasuwa don takaddar bamboo na girma.

3. Bangaran ciyawa Ana yin ɓangaren litattafan almara daga nau'ikan tsire-tsire masu tsire-tsire (kamar ciyawa, ciyawar alkama, bagasse, da sauransu) azaman ɗanyen kayan marmari. Wadannan tsire-tsire suna da wadata a albarkatu da ƙananan farashi, amma tsarin pulping yana da rikitarwa kuma yana buƙatar shawo kan ƙalubalen gajerun fibers da ƙazanta masu yawa. Ana amfani da takarda ɓangaren ciyawar ciyawa don samar da takarda mai ƙarancin ƙima, takarda bayan gida da sauransu.

4. gyambo

Ana yin ɓangaren litattafan almara na flax, jute da sauran tsire-tsire na hemp azaman albarkatun ƙasa don ɓangaren litattafan almara. Hemp shuka fibers dogon, ƙarfi, Ya yi da hemp takarda tare da kyau hawaye juriya da karko, musamman dace da samar da high-sa marufi takarda, banknote takarda da wasu musamman masana'antu takarda.

5. Bakin auduga

Ana yin ɓangaren litattafan almara daga auduga a matsayin albarkatun kasa na ɓangaren litattafan almara. Filayen auduga suna da tsayi, mai laushi da tawada, suna ba da takarda auduga babban rubutu da aikin rubutu, don haka galibi ana amfani da shi don yin babban zane da takarda zane, takarda fasaha da wasu takarda na musamman.

6. Sharar Datti

Sharar gida, kamar yadda sunan ke nunawa, ana yin ta ne daga takardar sharar da aka sake yin fa'ida, bayan shafewa, tsarkakewa da sauran hanyoyin jiyya. Sake yin amfani da ɓangarorin sharar gida ba wai kawai ceton albarkatun ƙasa ba ne, har ma yana rage hayakin datti, wanda wata muhimmiyar hanya ce ta samun ci gaba mai dorewa na masana'antar takarda. Za a iya amfani da ɓangarorin sharar gida don samar da nau'ikan takarda da yawa, waɗanda suka haɗa da kwalin katako, allo mai launin toka, allon farin ƙasa mai launin toka, farar allo farar ƙasa, buguwar labarai, takardan al'adu masu dacewa da muhalli, takaddar masana'antu da aka sake yin fa'ida, da takardar gida.


Lokacin aikawa: Satumba-15-2024