Yadda ake zaɓar takardar bayan gida? Menene ƙa'idodin aiwatarwa don takardar bayan gida?

Kafin siyan samfurin takardar tissue, dole ne ka duba ƙa'idodin aiwatarwa, ƙa'idodin tsafta da kayan samarwa. Muna tantance samfuran takardar bayan gida daga waɗannan fannoni:

2

1. Wane ma'aunin aiwatarwa ya fi kyau, GB ko QB?
Akwai ƙa'idodi guda biyu na aiwatar da tawul ɗin takarda na ƙasar Sin, waɗanda suka fara da GB da QB.
Tsarin GB ya dogara ne akan ma'anar ƙa'idodin ƙasa na ƙasar Sin. An raba ƙa'idodin ƙasa zuwa ƙa'idodi na wajibi da ƙa'idodi da aka ba da shawarar. Tsarin Q ya dogara ne akan ƙa'idodin kasuwanci, galibi don gudanar da fasaha na cikin gida, samarwa da aiki, kuma kamfanoni sun keɓance shi.
Gabaɗaya dai, ƙa'idodin kasuwanci ba za su yi ƙasa da ƙa'idodin ƙasa ba, don haka babu wata magana da ke cewa ƙa'idodin kasuwanci sun fi kyau ko ƙa'idodin ƙasa sun fi kyau, duka sun cika buƙatun.

2. Ka'idojin aiwatarwa don tawul ɗin takarda
Akwai nau'ikan takarda guda biyu da muke taɓawa kowace rana, wato tissue na fuska da kuma bayan gida
Ma'aunin aiwatarwa don tawul ɗin takarda: GB/T20808-2022, jimlar adadin tarin ƙasa da 200CFU/g
Ma'aunin tsafta: GB15979, wanda shine ma'aunin aiwatarwa na tilas
Kayan albarkatun ƙasa na samfurin: ɓangaren litattafan itacen budurwa, ɓangaren litattafan ba na itace ba, ɓangaren litattafan bamboo mai budurwa
Amfani: goge baki, goge fuska, da sauransu.

Ka'idojin aiwatarwa don takardar bayan gida: GB20810-2018, jimlar adadin tarin ƙasa da 600CFU/g
Babu wani ƙa'idar aiwatar da tsafta. Bukatun takardar bayan gida suna kan abubuwan da ke cikin samfurin takarda ne kawai, kuma ba su da tsauri kamar na tawul ɗin takarda.
Kayan albarkatun ƙasa na samfurin: ɓangaren litattafan almara na budurwa, ɓangaren litattafan da aka sake yin amfani da su, ɓangaren litattafan almara na bamboo
Amfani: Takardar bayan gida, goge sassan jiki

3. Ta yaya ake tantance ingancin kayan aiki?
✅Babban ɓangaren itacen Budurwa/Babban ɓangaren itacen bamboo>Babban ɓangaren itacen Budurwa>Babban ɓangaren itacen tsantsa>Babban ɓangaren itacen gauraye

Jakar itacen budurwa/jakar bamboo: yana nufin jakar halitta gaba ɗaya, wanda shine mafi inganci.
Jatan lande mai launin shuɗi: yana nufin jatan lande da aka yi da zare na shuke-shuke na halitta, amma ba lallai ba ne daga itace. Yawanci jatan lande ne ko cakuda jatan lande da jatan lande na itace.
Tsarkakken ɓangaren litattafan itace: yana nufin cewa ɓangaren litattafan shine kashi 100% na kayan da aka yi amfani da su daga itace. Don takardar bayan gida, ɓangaren litattafan itace mai tsarki kuma ana iya sake yin amfani da shi.
Gaurayen ɓaure: Sunan bai ƙunshi kalmar "budurwa" ba, wanda ke nufin ana amfani da ɓauren da aka sake yin amfani da shi. Galibi ana yin sa ne da ɓauren da aka sake yin amfani da shi kuma wani ɓangare na ɓauren da ba a taɓa yin amfani da shi ba.

Lokacin zabar kayayyakin takardar bayan gida, yi ƙoƙarin zaɓar kayayyakin da aka yi da ɓawon itace/ɓawon bamboo, waɗanda suka fi dacewa da amfani, sun fi dacewa da muhalli kuma suna da tsafta. Kayayyakin ɓawon bamboo na halitta da Yashi Paper ke samarwa zaɓi ne mai kyau ga masu amfani.

1


Lokacin Saƙo: Disamba-03-2024