Yadda takardar tissue ta bamboo za ta iya yaƙi da sauyin yanayi

A halin yanzu, yankin dajin gora a China ya kai hekta miliyan 7.01, wanda ya kai kashi ɗaya cikin biyar na jimillar duniya. A ƙasa yana nuna manyan hanyoyi guda uku da gora za ta iya taimaka wa ƙasashe su rage tasirin sauyin yanayi:

1. Tsaftace carbon
Tsarin bamboo mai saurin girma da kuma sabuntawa yana riƙe da sinadarin carbon a cikin ƙwayoyin halittarsa ​​- a ƙimar da ta yi daidai da ta wasu nau'ikan bishiyoyi. Samfuran da suka daɗe da aka yi da bamboo na iya zama masu guba ga carbon, saboda suna aiki a matsayin matsewar carbon a cikin kansu kuma suna ƙarfafa faɗaɗawa da inganta kula da dazuzzukan bamboo.
Ana adana adadi mai yawa na carbon a cikin dazuzzukan bamboo na ƙasar Sin, mafi girma a duniya, kuma jimillar za ta ƙaru yayin da shirye-shiryen sake dasa dazuzzukan da aka tsara za su faɗaɗa. Ana hasashen cewa carbon da aka adana a cikin dazuzzukan bamboo na ƙasar Sin zai ƙaru daga tan miliyan 727 a shekarar 2010 zuwa tan miliyan 1018 a shekarar 2050. A ƙasar Sin, ana amfani da bamboo sosai wajen yin kyallen bamboo, waɗanda suka haɗa da dukkan nau'ikan takarda ta gida, takardar bayan gida, na'urar gyaran fuska, takardar kicin, adiko, tawul ɗin takarda, jumbo roll na kasuwanci, da sauransu.
1
2. Rage sare dazuzzuka
Saboda yana sake girma da sauri kuma yana girma da sauri fiye da yawancin nau'ikan bishiyoyi, bamboo na iya rage matsin lamba daga sauran albarkatun daji, yana rage sare dazuzzuka. Gawayi da iskar gas na bamboo suna da irin wannan ƙimar kuzarin da ake amfani da su akai-akai: al'umma mai gidaje 250 tana buƙatar kilogiram 180 na busasshen bamboo don samar da isasshen wutar lantarki cikin awanni shida.
Lokaci ya yi da za a canza takardar ɓawon itace zuwa takardar gidan bamboo. Ta hanyar zaɓar takardar bayan gida ta bamboo ta halitta, kuna ba da gudummawa ga duniya mai lafiya kuma kuna jin daɗin samfuri mai kyau. Wannan ƙaramin canji ne wanda zai iya kawo babban canji.
2
3. Daidaitawa
Saurin girma da kuma saurin girma na bamboo yana ba da damar girbi akai-akai. Wannan yana bawa manoma damar daidaita hanyoyin gudanarwa da girbin su cikin sassauci zuwa ga sabbin yanayi yayin da suke tasowa a ƙarƙashin sauyin yanayi. Bamboo yana samar da hanyar samun kuɗi a duk shekara, kuma ana iya mayar da shi zuwa nau'ikan samfuran da aka ƙara darajar da ake sayarwa. Hanya mafi shahara ta amfani da bamboo ita ce yin takarda, da kuma sarrafa ta zuwa nau'ikan tawul ɗin takarda daban-daban da ake amfani da su a rayuwarmu ta yau da kullun, kamar takardar bayan gida ta bamboo, tawul ɗin takarda ta bamboo, takardar kicin ta bamboo, napkins na bamboo, da sauransu.


Lokacin Saƙo: Yuli-26-2024